Phương tiện vận chuyển đến vịnh Hạ Long?
Khi đến Vịnh Hạ Long, hầu hết các chuyến du lịch trên biển sẽ cung cấp dịch vụ vận chuyển từ Hà Nội đến Vịnh Hạ Long và sau đó từ Vịnh Hạ Long về Hà Nội. Tôi khuyên bạn nên kiểm tra xem chi phí vận chuyển là bao nhiêu và xem xét điều này khi quyết định chuyến đi nào là tốt nhất cho gia đình bạn.
Đọc đánh giá khác về Vịnh Hạ Long
Với rất nhiều tàu, với nhiều xếp hạng sao khác nhau, khuyến nghị số một của tôi là tự nghiên cứu. Tôi cũng khuyên bạn nên đọc các đánh giá về các chuyến tham quan Vịnh Hạ Long khác để xem những gì người khác đang nói về hành trình này.
Khi tôi đọc các đánh giá về Vịnh Hạ Long (hoặc bất kỳ đánh giá nào về vấn đề đó) tôi luôn nhớ rằng mọi người nhanh chóng phàn nàn nhưng không nhanh chóng đưa ra lời khen ngợi. Chỉ cần nhớ điều này khi đọc các nhận xét và có một cái nhìn cân bằng. Tôi cũng chú ý đến các đánh giá gần đây hơn, nói trong 6 tháng qua, vì có lẽ một hành trình đã thay đổi quyền sở hữu hoặc các tiêu chuẩn đã được cải thiện hoặc từ chối trong thời gian gần đây.
Nơi nào bạn nên đặt du thuyền tốt nhất ở Vịnh Hạ Long với trẻ em?
Ok, vậy là bạn đã quyết định đâu là hành trình tốt nhất cho gia đình bạn và bạn đã sẵn sàng để đặt chỗ ở Vịnh Hạ Long. Tôi khuyên bạn nên đặt chỗ trước với các trang web như Booking.com hoặc Agoda . Lý do là không yêu cầu đặt cọc và nếu bạn đổi ý hoặc tìm một thỏa thuận tốt hơn, bạn có thể hủy mà không bị phạt.
Tôi không khuyên bạn nên đặt chỗ trên Vịnh Hạ Long trong khi bạn đi bộ xuống phố ở Hà Nội. Rất có thể, chiếc thuyền được cung cấp không đầy đủ vì nó không tuyệt lắm. Tôi có thể đảm bảo với bạn rằng tất cả các chuyến du thuyền trên Vịnh Hạ Long hàng đầu đều được đặt chỗ trước.
Để tránh sự thất vọng, hãy đặt hành trình của bạn trước.